karibu msikilizaji, karibu kwenye VOA Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Ni saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati, hapa Washington saa mbili na nusu. Msikilizaji, tuko standby kuwaletea vitu vizito, vitu vizuri, siku nyingine hii ya Jumanne, Januari 28, 2025. Moja kwa moja basi leo eh, tunaangalia hali ilivyo kule DRC kama tulivyokuwa jana. Hali eh, bado ni tete kule DRC. Tunaendelea kumulika huko na tutaendelea kuzungumza na wakazi walioko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutupa hali halisi, mambo yako vipi mpaka sasa haswa. Vilevile, tutakuwa tuna kile kipengele cha swali la leo, ambapo tulikuuliza wewe msikilizaji kupitia ukurasa wetu wa Facebook: kusitishwa misaada ya miradi ya maendeleo ya USAID itakuwa na athari zipi nchini mwako? Maoni yapo lukuki. Hali kadhalika, tutakuwa pia na kipengele kile cha barazani ambacho huwa tunakushirikisha wewe msikilizaji kusikia maoni yako, ambacho kinasema matamko yanayotolewa na jumuiya ya kimataifa kuhusu mzozo wa DRC Je, yeah, yanatosha hapo. Tutakualika na utatupigia simu ili tupate kujua maoni yako. Basi, bila shaka ungependa kujua nani anayezungumza hivi sasa. Anaitwa Mkamiti Kibayasi. Bila shaka amekushajaa ashaeleka mpishi la <laughs> huko vizuri, Mkamiti, bila shaka <laughs> Sawa kabisa, msikilizaji, umemsikia Mkamiti akuambia mambo yanavyokwenda hivi leo, bila kusahau kwenda pia burudani ya muziki e, na mambo mengine mengi ambayo tunayamulika hii leo. Kama huna kazi pia, e, ni moja ya vitu ambavyo tutazungumza katika matangazo haya. Kwa hiyo usiondoke, mm -hmm. kando ya redio yako, tusafiri pamoja na express tukupe vitu zaidi vinavyoendelea na kama ulivyodokeza hapo Naam. No. awali uh, mada kuu tunayoangazia hii leo katika Vo Express, ambayo inakugusa wewe kijana, mwanamke na jamii kwa ujumla, ulimwengu wote, ni kuhusiana na kile kinachoendelea mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo hivi tunavyozungumza sasa, tunafahamu kwamba kulikuwa na milio ya risasi eh, hii leo katika mji wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo. E, ya Kidemokrasia Kongo wa Goma, wakati Umoja wa Mataifa ukionya kuhusu hali ya wasiwasi ya kibinadamu wakati kukiwa na mapigano kati ya wanajeshi wa Kongo na waasi wa M23 wanaungwa mkono na Rwanda ambao walishambulia eneo hilo na kudai kuwa wanalidhibiti. Na vilevile vile basi, msemaji wa ofisi ya Umoja wa Mataifa katika masuala ya kibinadamu Jens, anasema hospitali mjini Goma zimezidiwa wagonjwa anamaanisha kwamba majeruhi ambao, uh, wamepata majeraha tofauti tofauti kutokana na mapigano haya yanayoendelea. Na wakati huo basi, shirika la mpango wa chakula duniani WFP limesema limesitisha kwa muda shughuli za msaada wa chakula katika eneo la Goma kutokana na mapigano haya yanayoendelea katika eneo hilo. Na ifahamike kwamba mazungumzo ya mgogoro yalipangwa kufanyika Jumatano kesho, kati Rais wa Kenya William Ruto ameeleza, huku Rais wa Congo Felix Chisekedi na Rais wa Rwanda Paul Kagame wakitarajiwa kuhudhuria katika mazungumzo hayo ya kuweza kupata uh, mwafaka kuhusiana na uh, swala hili linaloendelea huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo. Na vilevile ifahamike kwamba uh, wizara ya mambo ya nje ya Marekani imesema kupitia waziri wa mambo ya nje Marco Rubio kwamba amelaani shambulio la Goma, linalo fanywa na kundi la M23 ambalo linaungwa mkono na Rwanda na kuthibitisha heshima uh, ya Marekani kwa uhuru wa DRC katika mazungumzo ya simu yaliyofanyika jana Jumatatu uh, na Rais uh, wa DRC Felix Tshisekedi. Bila shaka na mkamiti moja kwa moja, basi tuangalie upande wa pili. Uh, kwenye laini ya simu tuungane na wakazi ambao wako katika Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo. Moja kwa moja imezungumza na Mugisho Nathan, huyu ni mkazi wa Kalemie. Kwanza aleze hali ilivyo hii leo huko. Kweli hali jinsi inavyoendelea sio bora, wasiwasi na nafasi yote, kweli vita ni katika mji wa Goma uh, ambapo waasi wa M23 wakisaidiwa na nchi ya Rwanda wanapigana na majeshi yetu ya Kongo, lakini majimbo yote inakuwa katika wasiwasi wasi. Kwa sasa iko vigumu kujua kati ya jeshi letu la taifa na jeshi la waasi wa M23 ni wanani wanashikilia Goma kwa sababu ni kwa sababu uh, communication ama namna ya mawasiliano na Goma inakuwa vigumu sana. Internet imekatika, umeme wamekata, maji hakuna, na watu wanakuwa katika hali ambayo kimaisha haiwaruhusu waishi kadiri inavyostahili. Na pengine katika hali ambayo wewe mwenyewe umejionea watu walioko kule Goma mpaka sasa, e, wanachosema ni nini kwa upande wao, kama umesema hivi maji hakuna, umeme hakuna hali ya maisha, wanawezaje kufanya shughuli zao za kawaida? Na kitu gani ambacho pengine, kuna msaada wowote wanaopata? Au ungependa kuona nini kinafanyika kwa upande wao kuwasaidia? Kwa sasa hakuna hakuna msaada wowote ule ambao wameupata. Watu wanakuwa katika hali ya mateso makubwa, kwa sababu hakuna meli yenye kutoka Bukavu kwenda Goma, hakuna ndege yenye kushuka kwenye uwanja wa ndege ili ilete msaada wowote, na hiyo hali inakuwa ikileta mateso zaidi kwa watoto, kwa wanawake wanakuwa katika hali ya mateso wao wanategemea uh, ya kwamba serikali ingelifanya jitihada zote ili kwamba iweze kuwaletea msaada wowote, lakini serikali nayo itapita wapi ikiwa uh, uwanja wa ndege hauna vizuri? Ndiyo maana Uh, tunasema ya kwamba hali ya maisha tu inakuwa mbovu, inakuwa ya shida, inakuwa ya matatizo sana. Na pengine wewe binafsi, wito wako ni nini? Kweli tutaomba jumuia yote ya mataifa chukue mpango ya kuita nchi zote zile zenye kuhusika na vita ndani ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu waasi au wa, wa wanakuwa wakisaidiwa na nchi mbalimbali, na kati ya nchi hizo kunakuwa jamhuri ya Rwanda, ambayo inawasaidia, na nchi hizo zinastahili kupewa hasabu kubwa kwanza na jumuiya ya kimataifa. Ya pili ni kwamba uh, jumuiya ya kimataifa ilete msaada ule unaofaa, ili usaidie watu kwa sababu wao wanakuwa na maservisi uh, mbali mbalimbali ambayo inaweza ikiwasaidia watu kwa chakula, kwa maji, kwa kuwatunza juhili ya afya na vinginevyo, kwa sababu kwa sasa ndani ya mji wa Goma hakuna mtu yeyote anayefanya kazi yoyote, hakuna mtu yeyote anayekuwa na umeme ama kuwa na maji na hiyo inakuwa hatari kubwa sana kwa ajili ya maisha ya binadamu. Bila shaka uh, ni Mugisho nathani huyo mkazi wa Kalemie akizungumza na sisi moja kwa moja. Basi tunaelekea hadi kule Kinshasa ambako tunakutana naye mwanaharakati Neli Lumbulumbu Lumbu. Hali ikoje Neli, kwa wanawake na watoto mpaka sasa? Mbele ya yote, nilipenda nitoe mkono wa pole kwa populasion yote ya Nord Kivu na hata na wale ambao wanaitwa FARDC ambao wanakuwa uh, wakipigana wa kwa ajili ya kuweza kugomboa hata kuweza kuprotege na kusekurizee via ya, yote ya, ya ya RDC na wazalendo pamoya pa wale ambao wanakuwa vijana ambao walijitoa kwa kuweza kupigana jua kuweza kusekurize nchi yote. Nilipenda niwaonyesha waonyesha kuwa kwa saa hii tunajua tunakuwa, tangu siku kama tatu, tunakuwa vita makali ambayo inakuwa ya chini chini na ambayo inapigana ndani ya mitaa mbalimbali, ama tunaweza ita makarte mbalimbali ya vili ya Goma, ambayo tulisikia kunakuwa hata uh, mabomba ambayo zimeanguka ndani ya manyumba ya wale ambao wanakuwa wasivili. Kunakuwa wale ambao wamepata mabal perdu. Tunasikia pia kama kunakuwa wa, wa, wa, watu wengi ambao wamepata shida, wamelumia kulingana na ile ile ad donc mabombe ambayo inawaangukia ama ambayo inawakamata. Hata kwa saa hii namaliza kusoma, mi nasikia ambayo inakuwa, pengine wewe ungependa kuona nini kinafanyika kusaidia hayo mambo yasiendelee. Kwanza ambayo nilipenda ni kusema ngambo zote mbili, hata kama watu wanapigana, wapasha kuheshimia ambayo tunaita droit international humanitaire, ni kusema droit humanitaire international, ni kusema ni kuheshimia zile preni eh, ama regle za vita, luwa ya kuwa population civil hairuhusie kugusiwa kwa hii wakati. Hata unakuwa ndani ya vita, mnapasa kuheshimia na kuweza kuprotejea wale ambao wanakuwa wasivili zaidi, wamama, watoto ja. Na leo tunakuwa na wasimbizi wengi ambao wanajiuliza tena kama wataenda wapi, kwa sababu walifika Goma juu ya kusimbia vita, na kwa hiyo wakati tunaona tena ni wale ambao wanakuwa tena wakikosa kama waende wapi, tunaomba protection ambayo inapashwa kufanyikana juu ya wale watu, na ingine tunaomba hata nchi yetu ikamate diplomasi kubwa kwa kuweza kuwaondoa wale watu kwetu, kwa sababu sisi wakongomani tuko na lazima ya kuishi kwa amani. Kunakuwa miaka nyingi sana za vita na nchi ni yetu, hatuko tunawaigombania na mtu. Haya, msikilizaji, ndivyo hali ilivyo huko, uh, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, uh, DRC. Mapambano ambayo yanaendelea yanaleta maafa, vifo, uharibifu wa mali, maduka kuporwa na kadhalika na sande basi. Uh, wakati pia bado tunaendelea kuzungumza, ni kwamba afisa wa ngazi ya juu wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo amesema uh, kwamba mapigano hayo yanayoendelea kati ya waasi wam 3 na, na jeshi la Kongo mjini Goma uh, hayajamalizika kulingana na maelezo no. yake, kwa sababu hali bado ni tete na no. kama unavyofahamu tayari uh, balozi kadha wa kadha zimeshambuliwa, ikiwemo ubalozi wa Kenya nchini Jamhuri ya Kidemokrasia no. ya Kongo umeshambuliwa bila shaka na unasema kwamba hali inakuwa ni ya kusikitisha, kwa sababu miili imetapakaa barabarani wakisema, na milio ya risasi inasikika, hospitali zimezidiwa nguvu kwa sababu ya hiyo hali ilivyo, kutokana na hayo mashambulizi na hii eh, yanasemekana hasa katika mji wa Goma. Waandamanaji walishambulia majengo hayo yaliotaja ya Umoja wa Mataifa, balozi za Rwanda, Ufaransa pia na Marekani, wakionyesha hasira kwa kile ambacho wanasema ni kuingiliwa na mataifa ya kigeni. Kwa maana hiyo basi hali bado haijawa vyema hata kidogo, na hali ya kibinadamu ndani ya karibu na Goma bado inatia wasiwasi e. Mkutano wa Geneva, Uswisi, uliambiwa mm. E, kwa sababu ya yale ambayo yanaendelea, ambapo mashambulizi yanatajwa yakiendelea maeneo mbalimbali, na msemaji wa ofisi ya Umoja wa Mataifa ya mambo ya kibinadamu OCHA ndiyo alinukuu ripoti mm. kutoka kwa wafanyakazi wake wa jiji hilo, akisema hali bado kabisa si nzuri, watu wakiwa wamejeruhiwa anasema pia kuna ripoti za ubakaji mm -hmm. eh, unaofanywa na hao wapiganaji, ambapo swala hili la uh, ubakaji limekuwa likizungumziwa kabla hata hali yajawa mbaya zaidi. Eh, ni kwa muda mrefu wanawake wanabakwa. Eh, tumekuwa tukiripoti matukio ya namna hiyo yanayoendelea huko mashariki moja kazi ambayo kama nakumbuka huyu Dkt Mukwege alifanya kazi kubwa sana mpaka mm -hmm. akapata nishani kwa kazi ya kujitolea kusaidia wanawake ambao wamekuwa amebakwa kwenye hizi shughuli za misituni na vita haswa. Basi, sasa tupate habari za kimataifa. Mamlaka nchini Sudan Kusini imeondoa marufuku ya muda ya mitandao ya kijamii ya Facebook na TikTok ambayo iliwekwa wiki iliyopita kufuatia kusambazwa kwa video zilizoonyesha madai ya mauaji ya raia wa Sudan Kusini nchini Sudan. Picha hizo ambazo zilizua maandamano ya vurugu na mauaji ya kulipiza kisasi kote nchini zimeondolewa kwenye mitandao ya kijamii mamlaka ya mawasiliano ya kitaifa ilisema katika barua ya Januari 27 kwa watoa huduma za na mawasiliano na mtandao. Kuongezeka kwa ghasia zinazohusishwa na maudhui ya mitandao ya kijamii nchini Sudan Kusini kunasisitiza haja ya kuwa na mtazamo sawia unaoshughulikia sababu kuu za uchochezi wa mtandaoni wakati wa kulinda haki za watu. Napoleon Adok Gai, Mkurugenzi wa Mamlaka ya Mawasiliano ya Taifa, alieleza katika barua yake. Mwendesha Mashtaka Mkuu wa Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ametangaza kwamba ofisi yake itawasilisha ombi la hati za kukamatwa kwa waleo wanaotuhumiwa kwa ukatili katika jimbo la Darfur magharibi mwa Sudan, ambao limeripotiwa kushuhudia mauaji ya kikabila yanayofanywa na vikosi vya wanamgambo ambavyo vimekuwa vikipigana na vikosi vya serikali kwa miezi 19. Karim Khan aliambia baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kwamba uhalifu unafanywa huko Darfur leo na kila siku na unatumiwa kama silaha ya kivita. Alisema uamuzi huo ni matokeo ya upelelezi wa kina unaozingatia ushahidi na taarifa zilizokusanywa na ofisi yake. Sudan ilitumbukia katika mzozo katikati ya mwezi Aprili 2023 wakati mvutano wa muda mrefu kati ya wanajeshi wake na viongozi wa kijeshi ulipozuka katika mji mkuu Khartoum na kuenea katika mikoa mingine. kukithiri kwa ghasia nchini Haiti kunaofanya watu wengi wasifi na huduma ya afya na kupelekea akina mama wa Haiti kutafuta huduma katika hospitali za Jamhuri ya Dominican licha ya sera za serikali ya nchi hiyo kupinga uhamiaji kutoka Haiti na kuongeza kasi ya kuwaondoa wahamiaji. Nchi hizo mbili ambazo kwa pamoja zinajulikana kama kisiwa cha Caribbean cha Hispaniola zimegawanywa na mpaka wenye ulinzi mkali na zimekuwa zikishuhudia mivutano ya muda mrefu huku Jamhuri ya Dominican ikiwa na utajiri mkubwa zaidi kuliko Haiti. Watoto wanaozaliwa na wazazi wa Haiti katika jamhuri ya Dominican hawapati uraia wa nchi hiyo. Umoja wa Mataifa uligundua hapo Oktoba kuwa ni chini ya robo ya hospitali zote nchini Haiti ambazo zilikuwa zikitoa huduma karibu na mji mkuu wa Haiti, Porto Prince, wakati zile za kwingineko zikijitahidi kukabiliana na mtiririko wa wakimbizi wanaokimbia mashambulizi ya magenge ya watu wenye uhalifu. Haya basi, all over you ni kutoka kwa Mabel akishirikiana na King Promise. Mambo mm, ni mazito kweli kweli. Hawa wawili wanafanya vitu safi kabisa, mm -hmm. kwenye VOA Express msikilizaji, mambo haya unayapata kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka hapa studio namba 15 za VOA Express mjini Washington. Basi hakikisha una tune redio yako Eh, kupitia kwa redio zetu shirika au kupitia mtandao wetu wa VOA swahilicom kila siku juma ya Jumatatu mpaka Ijumaa kupata vitu vizito na motomoto moto. <laughs> kutoka redio Nakuru pale mwenedu redio ya Voi sasa redio kule Bungoma kule Tanzania utatupata pale Dodoma FM ya Dodoma, nuru FM pale Iringa, KFM Songea, bila ya kusahau Voice of Africa ya Korogwe na DRC si, kama kawaida Redio Ngoma ya Amani kule Baraka rna Redio Manyema nambar yani mm -hmm. nambari moja hey, ya Kindu Radio Rakum ya Bunagana, Radio Malaika na Radio Dynamic kote kule Lubumbashi bila kusahau Live HD Radio Kolwezi, Radio Baraka iliyopo eneo la Baraka na pia mtandao wetu wa voaswahili.com. Mambo yanakuwa mazito sasa barazani. Tuambie, mam kamiti, barazani tunasema nini? Matamko yanayotolewa na jumuia ya kimataifa kuhusu mzozo wa DRC, je, yanatosha? Bila shaka wengi wamezungumza mwam kamiti. Evarist Katibula Rutuku ye anasema mamukwe anaweza kushauri kuvumiliana kwenye ndoa ijapo hiyo yeye ndiyo chanzo cha hayo, lakini sasa naona inafikia na Mama mkwe, mama mkwe. <laughs> Vitu, mama mkwe. <laughs> Haya basi, mambo ndio haya yanaelezewa, yana, yana, yana na Richard Kambale naye anapatikana Beni huko DRC, amesema, au sio, watu wa kuaminia, ni vyema kujiamini tu, hakuna anayependa DRC, uh, kuzidi wananchi wake. Haya namwona Didia Sahani yuko kule Lobero, anasema matamko hayatoshi, ila hatua zichukuliwe maana anasema tumechoka na shutuma nyingi za jumuiya ya kimataifa uwezo wao, ila anajiuliza kwa nini hawaingilii kati. mm -hmm. Charles Minani anasema jumuiya ya kimataifa ya wapi eh? Tumwombe Mungu tu jumuiya ya maoni kuhusu mzozo Zabuloni mwiongezi wa kijana mkongwe yuko Beni kule kule DRC anasema, jamani, jumuiya ya kimataifa inaonyesha unafiki katika mzozo wa Kongo. Haya basi, huyu mwingine anaitwa Vedasto uh, Romani ye anapatikana kule Nzega, Tabora, Tanzania. Anasema mzozo unaoendelea huko Kongo, Umoja wa Mataifa ni jukumu lenu ya kurejesha amani sehemu zenye machafuko ya kisiasa. Haya, Deo Mfuse hali kadhalika Musa Zuberi Kabumaye wachanika Dar es Salaam. Musa anasema kiukweli, tuwe wazi, wa, tuwe wazi tu haitoshi. Mzozo DRC umefika mahali pabaya sana, leo hii jumuiya ya kimataifa kutoa matamko kuikomboa DRC maana mzozo huu unata maswali mengi ya kufikia kujiuliza, waasi hao M ishirini na tatu wanapata wapi nguvu ya kuweza kuwa tishio kule DRC au hmm, kuna mikono ya watu mle. Ndiyo maoni yake huyo bila shaka, Musa Zuberi Kabumai. Sasa namsoma Ramazani Zani Boy, yeye anasema hivi, inawezekanaje taifa kubwa kama Kongo kushindwa nguvu na kataifa taifa kadogo ka Rwanda? Hapa kuna mchezo ambao wengi hatujui. Rwanda anasingiziwa tu. Okwaba Fabrice anapatikana Bukavu kule mashariki mwa DRC, anasema jumuiya yote ya mataifa wote wana chuki ya DRC, wanachangia uh, kuteseka kwa wakongomani katika eneo hilo. Haya maneti magongo, kione akiwa Uluti anasema tunaomba wamalize vita, maanayake matamko tu hayasaidii. Basi huyu shadraki bichichi, shadraki yeye anasema kwamba hali ni tete huko DRC. Hali kadhalika huyu mwingine anaitwa frati lupembe, anasema kiwango cha mafanikio yeyote kinategemea kila unachokifanya leo kwa mwendelezo. Mwendelezo ndio mgumu hasa, kile kinachoonekana DRC ni hali tete. Analiswa muisa naye pia anasema jamani, mm, haya mambo ya DRC umoja wa mataifa, sababu gani mmeshindwa kutatua mgogoro huu? Haya basi, wengi wametoa maoni yao, lakini wakati wa kupata muziki anamwona Freti uh, huyu analindwa Muisi amemtaja tayari, Benard Mwakalile na washukuru Ndovya Kasiki, Sostem BM, Shukuru Musai, Dalie na wengine wengi, endeleni kutoa maoni yenu pale kwenye Facebook. Mtandao wetu upo kwa ajili yenu. Mziki wa leo mkamiti unaotamba ni mzee wa kazi Fere Gola, wengi wanamwita shetani. Mzee wa kazi huyo Fere Gola akishirikiana na Rayvani wanasema Mobondo. Haya msikilizaji, pata vitu hivyo Kwa kwa mambo hayo mkamiti yanakuwa ni mazito kweli kweli so. Feregora akiwa na kijana Raivani mambo sio mchezo hayo mkamiti anambia chui huyo eh, <laughs> <laughs> basi mambo yeko mazuri mzuri kabisa, eh, eh, tunasonga mbele sande. unajua? Naam. Haya yote majanga yanayoendelea ulimwenguni mapigano huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Aa, na mataifa mengine Sudani huko lakini, kuna jambo ambalo halitaacha kuzungumzwa ni ukosefu mm -hmm. wa ajira kwa vijana. Vijana, kama huna kazi, nini ambacho unatakiwa kufanya? Usikate tamaa e, kazi zipo nyingi, pamoja na majanga yote yanayoendelea kuibuka uh, ulimwenguni. Sasa basi katika hilo, kama una kazi mwenzetu, uh, Patrick Ndwimana amezungumza na Diana Amunga mrithi yeye ni mwanamke mfanyabiashara mkazi wa Nairobi nchini Kenya, ambaye anajishughulisha na biashara ya kupika chakula na kukipeleka kwenye ofisi za wafanyakazi maofisini. Amezungumza na Patrick kama nilivyosema, na hivi ndivyo anavyoelezea uh, niko katika biashara ya chakula. Uh, napika chakula, tunauzia watu wakiwa na mikutano na pia kwa ofisi tunawapelekea ukiwa na sherehe yoyote pia tunakupikia. Ni tangu lini imeanza biashara hiyo? Aa, nilianza mwaka wa 2020, wakati Covid ilianza. Hiyo ndo wakati nilianza biashara. Na kipi kilikupelekea kufikiria kufanya biashara hii hiyo? Aa, wakati sikuwa na kazi, na nilikuwa naona hakuna haja kaa nyumbani, so nikaanza kupika chakula nikipeleka katika ofisi ya mume wangu, na wakapenda chakula akaanza kuitisha, so kila siku nilikuwa napeleka, napata kitu kidogo hapo, so nikaona wacha nianze biashara hivyo. Na ulianza biashara na pesa yako mtaji wako, au uliomba mkopo? Nilianza tu na vitu ambazo zilikuwa kwa nyumba, nichukua mchele, nikachukua nyama ambayo ilikuwa kwa nyumba, nikapikia watu wawili, na hivyo ndo kazi ilianza. Nilianza kampuni ambayo, biashara ambayo inaitwa Didi's Kitchen. Na kufikia sasa unavyoona, biashara nakwenda vizuri au kuna changamoto? Hivi inaenda vizuri ingawa bado kuna changamoto. Um, vitu zimepanda, maisha ime- imekuwa na gharama ya juu kidogo um, kupata wateja, kila mtu anarudi nyumbani anabeba chakula yake, so unapata chakula inakuwa ngumu kuuza, kutafutana na wateja ambao watachukua chakula. Na pia saa zingine wanakataa kulipa, ama lazima ushindo umemtafuta ndo aweze kulipa. Na huna shughuli nyingine yote ambayo unafanya nayo unafanya, unaifanya isipokuwa biashara hii? Hapana. Uh, hiyo ndio naishughulikia pekee. Kwa hiyo ndio inakidhi mahitaji yako? Ndio inasukuma maisha, unaridhika? tse. Ndiyo naridhika nikiwa na mume wangu ambaye at least anaweza kunisupport hapa na pale, inaweza kuisukuma vizuri. Haya basi, huyo alikuwa ni Diana Amonga, mrithi mfanya biashara ya kupika chakula ambacho anaenda kuuza kwenye maofisi mbalimbali mbali. na kama ulivyosikia Sande alianza na mtaji wake mdogo tu wa kupeleka chakula cha watu wawili maofisini na sasa mtaji huo umekuwa na kuwa mpana zaidi. Basi Vio Express nayo pia haina la ziada, inakamilisha kipindi kwa siku ya leo, ambapo ndio mwanzo wa maandalizi ya kipindi cha siku zijazo, yani tunazungumzia ya kesho na vilevile kuna matangazo ya jioni eh, kuna matangazo ya Kumekucha, kuna matangazo ya Kwa Undani. Wasiondoke wa kwenye redio kutusikiliza tukiendelea, na vilevile kwa televisheni pia tunaendelea na matangazo mengine. Haya basi, na kuaga Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sande Shomari, upande wa pili ni Aida Isa. Asante sana basi kwa kuwa nasi katika VOA Express, tunakuacha basi na kibao kizuri kabisa hichi, Sande. Yeah, ni vitu vyake Feregola huyo, mm-hmm. akiwa na Reivani Mabondo. Kwa heri kwa sasa.