kutoka studio 15 hii ni VOA Express Naam karibu karibu karibu msikilizaji ni wakati mwingine safi kabisa wa siku nyingine muruati kabisa ya jumatano ikiwa ni saa kumi ya nusu alasiri ya afrika ya mashariki tisa na nusu Afrika ya kati. Hapa Washington ni samb nusu za asubuhi, na msikilizaji ni kushajaa tele kama pishi la na mchele. Naitwa Sunday Shomari, niko standby kukuangushia vitu vizito vizito kwenye Express hii leo, na siko peke yangu. Bila shaka Sandy Shomari wako naye BMJ Mridhi, nimekamata position hapa studio nambari 15, niko kwenye microphone nambari moja nambari moja bila shaka. Hapa kusukuma vitu hapa katika VOA Express, utasikia mengi Sandy Shomari, bila shaka, ikiwa ni pamoja na hali ilivyo nchini Uganda kuhusu ajira kwa vijana. Nini kingine? Bila shaka BMJ, kabla sijataa nini kingine ni, ni kukaribisha kwenye Expressi. Muda mrefu hatujawe nawe kwenye Expressi baada ya kuwa likizo kule nchini Kenya. Sasa naona mambo ni mazito, umerudi na nguvu mpya, sio? E, kabisa kabisa kwa kweli <laughs> safi kabisa. Tena nimekuja na salamu kwa <laughs> e, injinia wetu e, Patrick. E, nimepawa salamu kule kisum kutoka kisum iwasilisha kwake baadaye bila shaka <laughs> kwa kwa bila shaka <laughs> kama walivyosema, mambo ni mazuri na vitu ni vingi kweli kweli. Kwenye barazani hii leo tunaangalia kitu kimoja, tukisema: je, unatarajia kuona nini katika sera mpya ya maboresho ya elimu nchini Tanzania? Hayo ndio mambo ambayo yako humo, wengi wamejibu BMJ uh -huh. na wengi tutaongea nao kwa njia ya simu na vilevile vile, nitakuwa na mtaalam kutoka haki elimu. Huyu ni mshauri wa kiufundi kuelezea sasa juu ya mchakato huu wa maboresho ya sera ya elimu uh -huh. ya mwaka elfu mbili na kumi na nne lakini toleo la mwaka elfu mbili na ishirini na tatu yanavyofanyika kwa Tanzania, changamoto zake nini, kinafanyika wanabadilisha nini, wanataka kuona nini? Tutayasikia yote kwenye VOA Express. Msikilizaji usiondoke kando redio yako BMJ, na wewe unamulika nini? Pia nakwambia huko Uganda mambo yalivyo katika masala ya Livio, ka ma kutafuta ajira kwa vijana e, kwa sababu kuna ripoti ambayo imetolewa na The Youth Africa Employment Clocks. Sijui kama Sunday unataka tuendelee na taarifa hii au na mengi ya kueleza tuende kwanza? Bila shaka tutaisikia taarifa hiyo BMJ, utakapokuwa tayari nayo. Bila shaka mimi moja kwa moja ni waelekeze kule nchini Tanzania, kama nilivyogusia eh, tunaangalia swala hili la mchakato ambao wa muda mrefu uliokuwa ukifanyika nchini humo kuboresha elimu, na sasa wanasema umekamilika. Hatua za utekelezaji wake sasa ndio zinaanza mwaka huu hadi elfu mbili na ishirini na saba na, na wanasema watazifanya kwa awamu. Sasa nini ambacho kinafanyika na nini ambacho aitaka kukifanya? Moja na maana ni kwamba BMJ eh, waitaka kwa muda mrefu tu, na waziri mkuu wa nchi hiyo aliwasilisha bungeni taarifa kwamba wamekamilisha maboresho ya hiyo sira na mapitio ya mitaala kuanzia elimu ya awali, msingi, sekondari pamoja na vyuo vya walimu. Sasa basi, nini ambavyo wanataka vipatikane kitu gani ambacho wanataka kifanyike? Tunaungana na mtaalam na mshauri wa kiufundi kutoka taasisi ya haki elimu, Dktr Wilberforce Meena. Kwanza kabisa tueleze D Wilberforce, maboresho hayo ni yapi? Eh, kuna maboresho makubwa yamefanyika katika sera ya elimu ya elfu mbili na kumi na nne eh, toleo la ishirini ishirini na tatu lakini maboresho makubwa ambayo tunayotaka kuyasema hapa ni kuona kwamba serikali yetu inataka kuwa na mfumo wa elimu ambao utawawezesha wahitimu sasa waweze kuingia katika ulimwengu wa kujiajiri. Hayo inaonekana ndio mtazamo mkubwa wa sera hiyo, kwamba kuhakikisha kwamba tunawatengeneza Watanzania wenye maarifa, wenye, ma, wenye, wenye stadi na mwelekeo utakaowawezesha kuishi katika hii dunia ambayo inabadilika. Haya yanaonekana ndio malengo makubwa ya mabadiliko ya, ya, ya sera au maboresho yaliyofanyika katika sera. Kufikia huku kunaweza kufikiwa kwa urahisi kiasi gani au kwa ugumu kiasi gani kutegemea na upatikanaji wa teknolojia na vifaa vyake ya, kwa kweli ukiangalia ma, ma, maboresho yaliyofanyika katika sera hii ni maboresho makubwa, na labda nikitolea mfano tu katika elimu ya sekondari sera inapendekeza kuwe na mi, eh, mikondo mikubwa miwili: mkondo wa taaluma ambao, kwa maana ya kwamba ni elimu ya jumla eh, kama tulivyokuwa, tuna ndio, mkondo ambao tulikuwa tunaendelea nao ule wa masomo, kwa mfano masomo ya jiografia, fizikia, biolojia. Lakini tutakuwa na mkondo wa pili ambao ni mkondo wa amali ambao kwa kiasi kikubwa unalenga katika kuwapatia wahitimu ujuzi na wakitoka pa waweze kujiajiri. Sasa hii ni mikondo mikubwa miwili ambayo serikali yetu ime E, imefikiria kui e, kuiendeleza katika mfumo wa elimu yetu. Na pengine umetaja waza, umetaja sera, umetaja mashirika, umetaja wadau na wazazi, nafasi yao ikoje kufanikisha hili katika michango ambayo unaitaka kuiona? Na wewe mi nataka kusema kwamba kwa sababu unajua utoaji swala la elimu ni swala kubwa na ninaamini kwamba uh, linahitaji ushirika mkubwa, ushirikiano mkubwa sana na wadau iliweza kufanika utekelezaji wake, kwa sababu hata wakati sera hii inaandaliwa serikali imeshirikisha wadau wengi sana. Wazazi wana nafasi yao, kuanzia kwa watoto wao, kwa sababu tunazungumzia elimu na tunamzungumzia mtoto. Kwa hiyo wazazi kama ni walimu wa kwanza kabisa wa mtoto ni watu wa kwanza kabisa kuhakikisha kwamba mtoto anakwenda shule, kumpa vifaa, kumpa mahitaji na kumpa elimu ya nyumbani. Kwa hiyo kwa maneno mengine, wadau wote wanatakiwa kushiriki kwa pamoja ili kwa kuhakikisha kwamba kweli tunafikia hayo matamanio ya hiyo sera yetu. Asante sana. Huyo ni Dr. Wilberforce Meena kutoka taasisi ya Haki Elimu, mshauri wa kiufundi akizungumza na VOA Express. Basi msikilizaji, moja kwa moja, baada ya kusikia hayo, ni mengi yanahitajika kufanyika huko nchini Tanzania. Wataangalia jinsi, na utaona matunda yake atakavyoendelea kwenda siku za mbele. Tupate basi kibao chake, Gigi Mani huyu anakuja, ndege chake dharau, katika miondoko ambayo BMG anaipenda sana. Pata kitu tena hauna hela hauna doho hauna, do, hauna danga hauna show hauna baba hauna bwana we hauna go hauna bomba hauna mali hauna ka kama mimi kifanya unago. <coughs> Alafu mbona mm, angusha kitu hapo gigi mani nasema dharau, unasikia vitu miondoko hiyo, kama alivyosema Sandi Shumari, ni miondoko ambayo naipenda sana mimi hapa na nilikuwa naomba kama mwelekezi wetu angetuongezea muda, mimi nikacheza cheza eh. Eh, bila shaka, lakini wao wanasema jua, uh, lenyewe halimsubiri hata mfalme mm, eh, lazima litue. Kwa hivyo tuendelee na kazi. Kama alivyokuarifu wasikilizaji, kule Uganda mm -hmm. miaka kumi baada ya uh, kuzinduliwa na vilevile vile, uh, kuanza kutekelezwa kwa ajenda ya maendeleo endelevu ya mwaka 2030 na Umoja Taifa, Uganda bado iko mbali na kufikia lengo la kukabiliana na ukosefu wa ajira kwa vijana, na nchi nyingi zinaelekeza eh, juhudi zake zaidi kwa ufadhili wa biashara za vijana kama njia ya kukuza eh, namna uh, au mbinu za kujiajiri kwa vijana hao. Ripoti mpya ambayo imetolewa na vuguvugu linaloangazia ujasiriamali wa vijana barani Afrika, the Youth Africa Employment Clock, inatabiri kwamba takriban vijana mia moja elfu 121 uh, milioni wenye umri kati ya miaka 15-35 hawataajiriwa mwaka huu, na ingawa kuna programu nyingi ambazo zinaungwa mkono na benki ya Africa Development Bank, yani ya maendeleo ya Afrika nchi nyingi zinatenga sehemu kubwa ya bajeti zao kwa miradi ya vijana, na huko Uganda bado imekuwa kwamba inasalia nyuma ya Kenya na Tanzania katika kutimiza malengo ya ajenda endelevu ya maendeleo ya Umoja wa Mataifa ambayo inaangazia zaidi ustawi wa vijana. Moja kwa moja tuungana na uh, Captain Francis Babu yuko kule Kampala, ambaye amekuwa akiangalia suala hili. Kwanza kabisa, uh, Captain Babu, ni kwa nini hali hii iko hivi licha ya kwamba serikali ya Rais Kaguta Yoweri Kaguta Museveni imekuwa ikisema inapiga hatua kubwa kuwawezesha vijana? Hapo inaonekana labda wenye wamefanya vipimo hawakufanya vizuri, kwa sababu Uganda ina programs mbalimbali za vijana. Kuna programu za vijana wenye wanafanya biashara. Kuna program za vijana wenye wanafanya uchumi wa kulima. Kuna program za vijana kuanzisha uh, business zao ndogo ndogo, na wameweka programu za vijana kununua vitu kama bodaboda, yani motorcycle, lakini kuna watu wengine wanarushwa hizo pesa, yani kuna corruption hapa na pale. E, ripoti ambayo tunayo hapa inaonyesha kwamba kulingana na mgao wa mfuko huo wa maendeleo ya vijana, serikali ya Uganda tayari imetenga sio uh, chini ya dola za Marekani milioni 14.3 kwa maendeleo ya vijana kila mwaka lakini sasa kuna hmm, wachambuzi haona vilevile eh, kama hili vuguvugu vugu la The Youth Africa Employment Clock linaangalia nchi zote, hilo ndilo limesema, hmm, se, lime kwamba eh, bado eh, nchi hiyo haijafikia Kenya na Tanzania, sijui kama ni ni sawa, yeah. kuwa ku... ni kweli lakini kuna watu wengi hapa wamenini, wameharibu programu nyingi zenye tunapewa na watu kuwasaidia vijana wa mama Uh, watu wenye wananii nini PWD mara nyingi viti vyao havifiki, lakini tukimalizia, unaweza kusema kwamba kwa ujumla vijana hapo Uganda wana wanaona kwamba hatua za kutosha zinapigwa kuhakikisha kwamba wao wanapata nafasi za ajira na pia kujiendeleza kimaisha, eh, mbali na uh, programu zingine ambazo labda kwenda shule na kadhalika kuna vijana wengi wao wana, wanasema kwamba kuna vitu vingine vyenye havifanyi, lakini vijana wengine wamefanya demonstration hapa uh, kwamba vitu vyao vinachukuliwa na watu. Kushukuru sana uh, Captain Babu kuzungumza nasi kwa leo. Haya bwana, asante sana, safi kabisa. Captain Babu hapo kutoka Kampala, Uganda. Naona ni wakati mwafaka, Sandi Shomari, tuende kwa habari za dunia. Bila shaka tuende kwenye habari hizo za dunia. Maafisa wa magharibi mwa Ukraini Jumatano wamesema kwamba shambulizi la kombora la Rasia lililenga vituo muhimu vya miundombinu mjini eh, Kiev eh, sehemu ya safu ya mashambulizi ambayo rais Volodymyr Zelenski wa nchi hiyo amesema ni pamoja na zaidi ya makombora arobaini na ndege zisizo na rubani zipatazo sabini Zelenski amesema malengo ya Russia ni pamoja na vituo vya gesi na nishati nyingine ambavyo vinaendesha maisha ya kawaida ya watu wake na kwamba jeshi la anga la Ukraine lilirusha makombora 30. Mkutano wa kwanza wa ngazi ya juu wa kidiplomasia uliofanyika kati ya India na uongozi wa Taliban uliashiria hatua muhimu katika kujenga upya ushawishi wa New Delhi na Afghanistan, wachambuzi wanaeleza wanasema, kuongezea kwa ushirikiano wa New Delhi na Taliban kutokana na matarajio ya kimkakati katika nchi hiyo ya Asia ya Kati ambayo ina athari kwa usalama wake, na huenda akaongezeka huku kukiwa na mvutano unaozidi kati ya Taliban na Pakistan. Wapatanishi leo Jumatano wameongeza kasi ya kukamilisha makubaliano ya kusitisha mapigano kati ya Israeli na Hamas katika ukanda wa Gaza, huku jeshi la Israeli likiripoti kufanya mashambulizi ya anga usiku kucha kaskazini, kati na kusini mwa Gaza. Vikosi vya ulinzi vya Israeli vimesema vilishambulia maeneo ya Hamas katika miji ya Gaza, Han Yunis na Deir al Bala. Maafisa wa Marekani na Qatar walionyesha matumaini Jumanne kwamba Israeli na Hamasi walifikia uwezekano wa makubaliano, huku wakijitahadharisha kwamba baadhi ya maelezo yanaendelea ya kufanyiwa kazi. Na ushindani wa nguvu wa kimataifa unaendelea katika eneo la bahari ya Hindi, waziri wa ulinzi wa India Rajnath Singh amesema Jumatano, akiongeza kuwa uwepo wa nguvu za kijeshi baharini katika njia kuu ya biashara ndiyo kipaumbele kikuu cha nchi yake. Ingawa Singh hakutaja nchi yoyote, uchambuzi wanasema kuwa China, ambayo inaongoza kikosi kikubwa zaidi cha wanamaji duniani chenye meli zaidi ya mia tatu na sabini, imekuwa na wasiwasi wa usalama wa India toka uhusiano ulipofifia mwaka elfu mbili na ishirini baada ya wanajeshi wa 24 kufariki dunia katika mapigano kwenye mpaka wao wa Himalaya. bodo bolo, bodo bolo. Tumamadu, tumamadu. Majukumu majukumu mado mado, oh, madoo madooduo mado. Mambo hayo ni manake, pesa ni nyingi au ni pesa, kwa lugha ya Sheng ile ya Kenya. Unaijua vizuri BMJ lugha ya Sheng sana sana. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Safi kabisa, hey. Ni matata huyo, msikilizaji akwambia tuma mapesa. Eh, ndio tu mama doa hiyo anakuambia msikilizaji. Matokeo haya basi nikukumbushe tu msikilizaji kwamba Express unaweza kusikia kupitia redio zetu wa shirika huko nchini Kenya Sauti Mwananchi Radio eneo la Nakuru, Mwened Radio pale Voi bila kusahau Sasa Radio pale Bungoma. Upande mwingine ukiruka hadi Tanzania tutakuta Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM kwenye za juu na KFM kule Songea. Bila kusahau Hits FM kule Zanzibar, Voice of Africa kule Korogwe na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongwe Redio Ngoma ya Amani RNA kule Baraka, bila kusahau uh -huh. Redio Manyema nambari eh. mm. <laughs> <laughs> Marayake nambari moja ya kule Kindu msikilizaji, uh -huh. na Redio Rakumi ya kule Bunagana, bila kusahau Redio Malaika, Redio Dinamik kule Lubumbashi lakini bmj inaambiwa tunakwenda kwenye mada gani ya barazani safi kabisa tumeuliza je unatarajia kuona nini katika sera mpya ya maboresho ya elimu hasa nchini tanzania wengi wamezungumza lakini kwanza tumkaribisha huyu msikilizaji jina lako pahali ulipo changia mada ya leo msikilizaji mimi naitwa mubaraka napiga simu kutoka ujiji endelea ah, mimi natarajia kuona mabadiliko ya elimu, kwamba vijana wetu waende shuleni kwanza, wadogo wakiwa wadogo wadogo, shule ya msingi, halafu awe wamemaliza kuutana na kumaliza shule wamalize. Aya, msikilizaji yake imepata kidogo, imekatika, lakini tumemsikia ujumbe wake. Safi kabisa, tukisubiri kuona kama tutampata tena. E, tuone tena wanasema nini, wale ambao wameandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook, hususan e, huyu ambaye jina lake hakutaja anasema hivi: naona elimu yetu kushuka kwa sababu hao walimu wenyewe hata sijui kama wana elimu hiyo ya kutosha kuhusu hiyo sera, sio waishie kuwapa homework tu ili watusumbue wazazi ambao hata maana ya sera hatuijui. Haya, huyu mwingine ni Libuva Andrea anasema, na huyu waziri wa elimu, kwa sijui kama anaelewa vizuri swala. Kiufupi elimu siasa inashusha elimu yetu, kama anavyosema, kama huyu mwingine uliosema BMJ. uh -huh. na Jonas Saidi Mwaya au mwenyeji wa Mtumbwi kule Singida anasema, baadhi ya shule na baadhi ya walimu wache kuwa wadanganyifu kwenye mitihani, kwa sababu kuna baadhi ya walimu walikuwa wakifanya udanganyifu kwenye mitihani. uh -huh. lengo lao kuonyesha kwamba shule zao zinafanya vizuri. Naona ni suala ambalo limewagusa wengi, na kwa sababu nafikiri ni umuhimu wa maboresho ya sera ya elimu mm-hmm. hata iwe ni Tanzania au nchi nyingine, litakuwa ni suala ambalo linapewa umuhimu mkubwa na wasikilizaji na wakazi wa maeneo mbalimbali. Didiel Sahani kk Hodari, huyu ni mchangiaji wa siku nyingi, anatoka kule Lubero, Kivu Kaskazini, DRC, anasema binafsi nadhani wanafunzi watasoma kwa bidii na haitakuwa mafunzo yako uh, ya kuwa bora wanafunzi. Pia nadhani waalimu hawatakuwa tena waongo, uh, anafundisha kitu ambacho hakijui mm. Asante sana VOA Swahili kwa vipindi maalum nawataka nawapata na, na, na kupitia redio shirika RCK kule Lubero. Aha, bila shaka pale. Kusini mwa Nairobi eh, eh. Anasema basi tuwe na mitaala ya elimu ya aina moja anasema kwenye kanda nzima ya Afrika Mashariki mm -hmm. Yazungumzie nchi moja tu ya Kenya anasema ni vyema kwa sababu itakuwa na uwezekano na kuleta maendeleo na mwelekeo pia wakisisitiza kuongea na kujifunza lugha ya Kiingereza kwa lazima anasema Safi kabisa, naona mmechangia wengi, lakini muda nao natupa kisogo, msikilizaji. ni washukuru ninyi uh, Wilbert Nyasanga chege, uh, Chenge Joseph na vilevile vile John Oreste ameandika barua ndefu kweli kweli mm. Eh, akimwandikia Waziri Mkuu Kasim Majaliwa kule eh, nchini eh, Tanzania na naye lakini anatokea Msumbiji uh, hatutaisoma yote, lakini mengi ameeleza hapo. Unaweza kuingia kwenye ukurasa so, wetu wa Facebook uone nini ambacho wasikilizaji wengine wanakisema haya. Basi BMJ tupate ile ngoma yetu ya leo. Ngoma yenyewe kabisa inayotamba, si nyingine, ni yake Nviri the Storyteller akishirikia akishirikiana Darasa, kitu chao ambacho kinatamba kwelikweli. Msikilizaji unakijua hichi jealous pata vitu Sema, tuambie ukweli, kwa sababu tuko uko jealous. Anasema, jealous, anasema naona wivu anaangusha vitu huyo huyu mwanamziki uh, amekuwa tajika sana katika siku za karibuni. Bila shaka, bila shaka. Sasa basi, BMJ Muridhi, baada ya hayo, tunafuata yale maswala mazito mazito ambayo huyaangalia. Hii ni BMJ unamulika leo. Kampuni ya Kenya inatumia mbinu za tangu jadi za kuchoma na kuyeyusha vioo. Msikilizaji, kama ujasikia, kaa chonjo kusikiliza ili kuchakata hayo mabaki yake na kuyageuza kuwa vifaa na vyombo mbalimbali mbali. Ripota wetu wa Nairobi Juma Majanga aripoti kutoka kwa Jiado nchini Kenya na BMJ Murithi yuko hapa standby kusimulia zaidi. Katika kiwanda cha Kitengela Hot Glass, ukingoni mwa mbuga ya kitaifa ya Nairobi, James Gachuki na mafundi wengine wanaendelea kuchakata mabaki ya vioo kwenye bidhaa hizi zenye rangi kwa kutumia sanaa ya jadi ya kuchoma vioo have... Tuna glasi za mvinyo, bilauri, tuna vyombo vya aina mbalimbali, tuna jagi na vitu vingine, tuna vifaa vya kuyeyuliwa ambavyo tunavitumia katika kutengeneza samani na paneli. Vioo vinajumuisha asilimia mbili ya taka nchini Kenya, kulingana na Mamlaka ya Kitaifa ya Usimamizi wa Mazingira. Mmiliki wa kiwanda cha Kitengela Hot Glass and Selm Cross anasema kampuni hiyo huchakata takribani nusu tani kwa saa na kimechakata zaidi ya tani elfu nne mia mbili tangu kilipozinduliwa zaidi ya miongo mitatu iliyopita. Lengo letu ilikuwa ni kuweka vyoo kwenye ramani ya ufundi ya Kenya, na sasa tunanuia kufanya hivyo hata kwingineko. Mchakato wenyewe huanza kwa mkusanyiko wa gilasi chakavu ambazo hupangwa kwa kuzingatia rangi, kusafishwa na kuachwa zikauke. Kioo kilichokaushwa huwekwa ndani ya tanuru na kuachwa kuyeyuka usiku kucha kwa karibu nyuzi joto 1200 asubuhi. Tuna rundo kubwa la vioo vilivyoyeyuka, ni kama bakuli la supu, na kutoka kwenye hilo tutakusanya na kutoa vioo ambavyo tunahitaji. Ikiwa utaweka kijiko ndani ya asali na kuchota kiasi kidogo cha asali, ndivyo tunavyofanya na glasi ila ina moto zaidi na ni kubwa zaidi. Halafu unapokuwa na vioo vilivyoeyuka hapo ndipo unapoanza kuvifinyanga na kuvivuta na kuvidhibiti kwa kitu chochote unachotaka kutengeneza. Matokeo yake ni bidhaa hizi za glasi zinazometameta ambazo huvutia wateja wa ndani na nje ya nchi. Mchongaji sanamu wa Kenya mwenye makazi yake nchini Afrika Kusini, Stanslo Sebenski, amefanya maonyesho nchini Marekani na kwingineko. Alifanya kazi na wasanii wa Kitengela katika kujiandaa kwa maonyesho mapya I mean, to... ninadhani inaruhusu watu kupata bidhaa ya hali ya juu sana kwa bei nafuu, ikiwa unaelewa juhudi zinazofanywa katika kuitengeneza, hakika nimefaidika sana nayo. Naye mmiliki wa kampuni ya Kitengela Hot Glass anasema mchakato huo una manufaa kwa utunzaji wa mazingira kwa sababu hugeuza taka au mabaki kuwa kitu kizuri. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti Amerika. Shukrani sana mzee wa kazi BMJ Mrithi, umeishughulikia vizuri kweli kweli. Hiyo basi BMJ, muda nao unakimbia sana, lakini kabla ya kukamilisha, labda tuseme haraka haraka swali la leo ambalo linasema kwamba, nini kinazuia serikali ya Afrika Kusini kuokoa wachimba madini walokwama ndani ya migodi kwa zaidi ya siku mia moja? Namuona hapa Richard Kambale akiwa Beni, anasema wachimbaji haramu ni vyema tu kuwaokoa wakiwa hai bila shaka, na ndio muda tuliokuwa nao, msikilizaji, katika matangazo yetu haya ya VOA Express. Tungekuwa na muda zaidi, tungeendelea na mengi, lakini kesho pia ipo. Kutoka hapa studio nambari 15 upande wa pili tumekuwa naye na Aida Issa pamoja na injinia wetu uh, uh, anajulikana kama Patrick. Hapa studio nimeshirikiana na Sandi Shomari, mimi naitwa BMJ Mridhi. Tukonane tena wakati mwingine inshallah.